DIỄN ĐÀN LỚP GK48 THPT HÀ TRUNG THANH HÓA
Hãy đăng kí ngay để bạn là thành viên diễn đàn của chúng tôi.
We are GK48
Hãy đăng kí ngay để bạn là thành viên diễn đàn của chúng tôi.
We are GK48
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

We are GK48

Trang ChínhPortalGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Latest topics
» "Sự tích " Con gái ?!!!!!
hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc I_icon_minitimeSat Oct 02, 2010 4:57 pm by _¶«ü…§¶¶0ç]«_

» Học tiếng nhật miễn phí tại Top Globis
hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc I_icon_minitimeFri Oct 01, 2010 10:10 am by tuquynh

» Khai giảng khóa đàm thoại đặc biệt tại Top Globis
hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc I_icon_minitimeFri Oct 01, 2010 10:07 am by tuquynh

» Học tiếng Nhật là niềm vui của bạn - Dạy tiếng Nhật là niềm tự hào của TOP GLOBIS.
hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc I_icon_minitimeFri Oct 01, 2010 10:06 am by tuquynh

» Lý Do con gái thích con trai
hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc I_icon_minitimeSun Aug 15, 2010 11:59 am by nhoxiuah

» Những lời cầu hôn vô đối!! mấy cha boy zô đay học hỏi nàk
hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc I_icon_minitimeSun Aug 15, 2010 11:56 am by nhoxiuah

» hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc
hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc I_icon_minitimeSun Aug 15, 2010 11:51 am by nhoxiuah

» Hay này các girl
hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc I_icon_minitimeFri Jul 30, 2010 9:20 am by be_bi_codon

» Đêm Nay Bác Không Ngủ
hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc I_icon_minitimeFri Jul 23, 2010 9:32 am by Girl_satthu

Gallery
hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc Empty
Top posters
jindo.nguyen
hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc I_vote_lcaphãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc I_voting_barhãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc I_vote_rcap 
[HIV]cu_chuoj
hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc I_vote_lcaphãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc I_voting_barhãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc I_vote_rcap 
nhoxiuah
hoangtu_281992
minh_duc
no.1
_¶«ü…§¶¶0ç]«_
- Mr . July -
TeT_BaBiE
nhok_kute_92
Poll
Bạn có thấy thú vị
Rất thú vị
hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc I_vote_lcap40%hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc I_vote_rcap
 40% [ 16 ]
Bình thường
hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc I_vote_lcap10%hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc I_vote_rcap
 10% [ 4 ]
Không thú vị chút nào
hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc I_vote_lcap50%hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc I_vote_rcap
 50% [ 20 ]
Tổng số bầu chọn : 40
Thống Kê
Hiện có 2 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 2 Khách viếng thăm

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 11 người, vào ngày Wed Mar 01, 2023 10:08 pm

hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc

Go down 
be_bi_codon
minh_duc
6 posters
Tác giảThông điệp
minh_duc
Dân nhà quê
Dân nhà quê
minh_duc

Tướng con : Monkey
Điểm Điểm : 132
Độ tin cậy : -1
Sinh nhật 16/09/1992
Ngày vào tù Ngày vào tù : 15/03/2010
Tuổi Tuổi : 31
Đến từ Đến từ : HT_TH
Nghề nghiệp Nghề nghiệp : ĂN BÁM

hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc Empty
Bài gửiTiêu đề: hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc   hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc I_icon_minitimeTue May 25, 2010 1:39 am

Nếu bạn thực sự yêu một người, đừng rời bỏ anh/cô ấy. Không bao giờ rời bỏ. Bởi vì có thể bạn không biết được, tình yêu đó có ý nghĩa thế nào với người ấy đâu. Đôi khi nó có giá của cả một mạng người. Hãy trân trọng và giữ gìn tình yêu của mình. Chiến đấu vì nó. Và bạn sẽ không bao giờ hối hận.

mình sưu tầm được 1 câu chuyện mọi người đọc rồi rút ra kinh nghiệm riêng cho mình nha Very Happy:D:D
Câu chuyện bắt đầu với một anh chàng tên Paul và một cô nàng tên Ella.
Cả hai đang là sinh viên đại học.
Một ngày hè, cả hai gặp nhau lần đầu tiên trên sân bóng rổ của trường. Ngẫu nhiên, họ được xếp chơi chung một đội. Hôm đó cả hai đều rất vui.
Lúc về, Ella giả vờ hỏi mượn điện thoại của Paul rồi gọi vào máy mình. Thế là cô có số của Paul. Sau đó, Ella gửi tin nhắn cho Paul, giả vờ như mình nhầm số. Paul trả lời lại. Ella lại gửi tiếp tin nhắn khác. Cứ thế, họ nhắn tin qua lại. Từ nhắn tin, họ chuyển qua gọi điện. Từ nói chuyện trên điện thoại, họ hẹn hò gặp nhau. Và rồi tình yêu đến với họ lúc nào không biết. Cả hai những tưởng, họ sẽ ở bên nhau cho đến cuối đời. Tình yêu của họ sẽ là vĩnh cửu.
Nhưng ba má Ella thì không nghĩ vậy. Họ phản đối. Họ cho rằng Paul không xứng với Ella và rằng chuyện yêu đương nhảm nhí hiện giờ sẽ phá hỏng tương lai tươi sáng của con gái họ.
Ella không đủ mạnh mẽ để chiến đấu với ba má mình. Ella muốn chia tay. Paul không đủ mạnh mẽ để chiến đấu với Ella hòng cứu lấy tình yêu của hai người. Anh chỉ có một lựa chọn duy nhất: để Ella bước khỏi cuộc đời mình. Ella bị buộc đi du học ở nước ngoài. Vậy là hai người mất luôn liên lạc.
Đau đớn thật đó. Nhưng rồi mọi chuyện cũng qua.
Năm năm sau, lúc này cả hai người đều đã trưởng thành và tự lập, Ella vẫn còn độc thân và Paul thì có người yêu khác, Mary. Nhưng sâu thẳm tâm hồn, Paul chỉ yêu duy nhất một mình Ella thôi. Chỉ là, anh không có cơ hội để nói với cô điều đó.
Một lần, đang cùng Mary dạo phố, Paul vô tình trông thấy Ella. Cô thật sự chỉ đứng phía bên kia đường thôi. Chỉ cách anh có một sải chân. Trái tim anh như ngừng đập. Thật sự không rõ bản thân đang làm gì nữa, anh vùng người chạy băng qua đường, bỏ mặc Mary ở lại phía sau. Bần thần và ngơ ngẩn, anh đã không nhìn thấy một chiếc xe tải đang chạy tới.
Lúc Mary hét lên kinh hoàng cũng là lúc Ella quay người nhìn lại. Cô nhận ra khuôn mặt ấy, ánh mắt ấy. Trái tim cô cũng như ngừng đập.
Ella nhào vào đám đông đang tụ tập. Paul vẫn còn thở. Bên cạnh anh lúc này là Mary, đang nói trong nghẹn ngào: "Paul, anh không được bỏ cuộc... hãy gọi tên em, hãy gọi 100 lần, 1000 ngàn lần... được không anh? Đừng ngừng lại, gọi tên em... đừng nhắm mắt, anh... mở mắt ra nào và hãy gọi tên em..."
Paul được đưa đến bệnh viện. Cả Mary và Ella đều đi theo. Họ không biết nhau. Mỗi người đứng một góc, cúi đầu cầu nguyện.
Vị bác sĩ trở ra, đứng trước mặt Mary và nói: "Cô Ella, chúng tôi xin lỗi, anh ấy đã bỏ cuộc sau khi gọi tên cô được 157 lần. Chúng tôi đã tận hết sức."
Mary gục người khóc nức nở, cô không quan tâm đến chuyện vị bác sĩ ấy đã gọi nhầm tên.
Chỉ có Ella, người run rẩy quỵ ngã nơi góc phòng là thấu hiểu. Cô biết tại sao Paul ngừng lại ở lần thứ 157. Bởi vì đó là ngày họ chia tay nhau. Ngày 15 tháng 7. Năm năm, cô đã bỏ rơi tình yêu của mình đến 5 năm. Và bây giờ nỗi đau gấp ngàn lần ngày trước đang quật vào tim cô. Đau đớn.
be_bi_codon
Dân đường phố
be_bi_codon

Điểm Điểm : 9
Độ tin cậy : 0
Sinh nhật 10/02/1992
Ngày vào tù Ngày vào tù : 09/05/2010
Tuổi Tuổi : 32
Nghề nghiệp Nghề nghiệp : buon nguoi, anh em can than do

Bài gửiTiêu đề: Re: hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc   hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc I_icon_minitimeWed May 26, 2010 12:40 am

cam dong the hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc 256604
- Mr . July -
Dân đường phố
- Mr . July -

Điểm Điểm : 37
Ngày vào tù Ngày vào tù : 18/03/2010
Đến từ Đến từ : ♥♥♥ - Chỗ kín - ♥♥♥

Bài gửiTiêu đề: Re: hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc   hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc I_icon_minitimeThu May 27, 2010 12:00 am

Chú cho anh xin cái nguồn hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc 534392

Vào link chính đọc cm mới đã hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc 363584
minh_duc
Dân nhà quê
Dân nhà quê
minh_duc

Điểm Điểm : 132
Độ tin cậy : -1
Sinh nhật 16/09/1992
Ngày vào tù Ngày vào tù : 15/03/2010
Đến từ Đến từ : HT_TH
Nghề nghiệp Nghề nghiệp : ĂN BÁM

Bài gửiTiêu đề: Re: hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc   hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc I_icon_minitimeThu May 27, 2010 12:45 am

Ta gửi lại một thời thơ mộng nhất
Cái thời thương và nhớ đem cài
Rung động lắm nhưng nào đâu dám nói
Để phập phồng hồi hộp trái tim ai.

Tôi yêu các bạn lắm.. i love gk48 forever

sdfsd aaaaaa Very Happy tyutdyju
kin lee
Dân đường phố
kin lee

Tướng con : Goat
Điểm Điểm : 6
Sinh nhật 05/07/1991
Ngày vào tù Ngày vào tù : 30/06/2010
Nghề nghiệp Nghề nghiệp : hoc sinh

Bài gửiTiêu đề: Re: hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc   hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc I_icon_minitimeThu Jul 01, 2010 7:13 pm

ui xoj .duc nha ta cug chuoj ge.hahaha.ju nhju vao nha.kaka
kin lee
Dân đường phố
kin lee

Tướng con : Goat
Điểm Điểm : 6
Sinh nhật 05/07/1991
Ngày vào tù Ngày vào tù : 30/06/2010
Nghề nghiệp Nghề nghiệp : hoc sinh

Bài gửiTiêu đề: Re: hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc   hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc I_icon_minitimeThu Jul 01, 2010 7:19 pm

hay nam lay ban tay cua co ay .hay ju va tran trong co ay.luc nao do cau se hjeu taj sao ng ay laj doj xu nhu vay nhu mjnh.hay hjeu va thong cam cho co ay.tjnh ju cua doj hoc sjnh dep nhug mog manh lam.dung vap nga nua..ju cau va guj hang ngan nu hon.hahahaha.....dung an dua bo nhju wa nha.hjhj
Nhoc_nhi_nho
Dân đường phố
Nhoc_nhi_nho

Điểm Điểm : 27
Độ tin cậy : 3
Sinh nhật 01/08/1992
Ngày vào tù Ngày vào tù : 17/03/2010
Đến từ Đến từ : thế giới của màn đêm ..." băng hội girl_satthu"

Bài gửiTiêu đề: Re: hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc   hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc I_icon_minitimeThu Jul 22, 2010 7:49 pm

tớ thì chẳng thấy hay j cả, củ chúi..........
nhoxiuah
Dân nhà quê
Dân nhà quê
nhoxiuah

Điểm Điểm : 152
Độ tin cậy : 1
Ngày vào tù Ngày vào tù : 17/03/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc   hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc I_icon_minitimeSun Aug 15, 2010 11:51 am

he he hồi còn trẻ đọc mấy truyện kiểu này cũng thấy xúc động đậy phết đấy....^^!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc   hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc I_icon_minitime

hãy biết trân trọng những gì mình đang có đừng để khi mất rồi mới hối tiếc
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» bài hát đứng thứ 1 trong mp3.zing
» Vào để biết trên đời này ai là vô đối!
» cấm boy dok .biết chết liền
» Khai giảng khóa đàm thoại đặc biệt tại Top Globis
» Bất đẳng thức!